World Cup 2018 (Groups – Teams – Round Schedule & TV Schedule)

World Cup 2018 (Groups – Teams – Round Schedule & TV Schedule)

DANH SÁCH 32 ĐỘI TUYỂN THAM DỰ WORLD CUP 2018

Group A: Russia, Saudi Arabia, Egypt, Uruguay
Group B: Portugal, Spain, Morocco, Iran
Group C: France, Australia, Peru, Denmark
Group D: Argentina, Iceland, Croatia, Nigeria
Group E: Brazil, Switzerland, Costa Rica, Serbia
Group F: Germany, Mexico, Sweden, South Korea
Group G: Belgium, Panama, Tunisia, England
Group H: Poland, Senegal, Colombia, Japan

LỊCH TRÌNH CÁC TRẬN ĐẤU ĐƯỢC TRỰC TIẾP TRUYỀN HÌNH TẠI HOA KỲ

FIFA World Cup 2018 được chiếu trực tiếp trên 4 đài truyền hình:

– FOX (Free TV)
– FOX Sports (Cable TV)
– Telemundo (Cable TV nói tiếng Spanish)
– Universo (Cable TV nói tiếng Spanish)

* LỊCH TRÌNH TỔNG QUÁT:

VÒNG BẢNG: 14/6 đến 28/6
VÒNG 16: 30/6 đến 03/7
VÒNG TỨ KẾT: 06/7 – 07/7
VÒNG BÁN KẾT: 10/7 – 11/7
TRANH HẠNG BA: 14/7
CHUNG KẾT: 15/7

* LỊCH TRÌNH CÁC TRẬN ĐẤU:

(Giờ chiếu TV là giờ miền Đông Hoa Kỳ)

GROUP A:
June 14 Russia vs. Saudi Arabia, Luzhniki Stadium, Moscow (11 am ET, Fox, Telemundo)
June 15 Egypt vs. Uruguay, Ekaterinburg (8 am ET, FS1, Telemundo)
June 19 Russia vs. Egypt, St. Petersburg (2 pm ET, Fox, Telemundo)
June 20 Uruguay vs. Saudi Arabia, Rostov (11 am ET, Fox, Telemundo)
June 25 Uruguay vs. Russia, Samara (10 am ET, *Fox, Telemundo) — Saudi Arabia vs. Egypt, Volgograd (10 am ET, *FS1, Universo)

GROUP B:
June 15 Morocco vs. Iran, St. Petersburg (11 am ET, Fox, Telemundo)
— Portugal vs. Spain, Sochi (2 pm ET, Fox, Telemundo)
June 20 Portugal vs. Morocco, Luzhniki Stadium, Moscow (8 am ET, FS1, Telemundo) — Iran vs. Spain, Kazan (2 pm ET, Fox, Telemundo)
June 25 Iran vs. Portugal, Saransk (2 pm ET, *Fox, Telemundo) — Spain vs. Morocco, Kaliningrad (2 pm ET, *FS1, Universo)

GROUP C
June 16 France vs. Australia, Kazan (6 am ET, FS1, Telemundo) — Peru vs. Denmark, Saransk (12 pm ET, FS1, Telemundo)
June 21 Denmark vs. Australia, Samara (8 am ET, FS1, Telemundo) — France vs. Peru, Ekaterinburg (11 am ET, Fox, Telemundo)
June 26 Denmark vs. France, Luzhniki Stadium, Moscow (10 am ET, *Fox, Universo) — Australia vs. Peru, Sochi (10 am ET, *FS1, Telemundo)

GROUP D:
June 16 Argentina vs. Iceland, Spartak Stadium, Moscow (9 am ET, Fox, Telemundo)
— Croatia vs. Nigeria, Kaliningrad (3 pm ET, FS1, Telemundo)
June 21 Argentina vs. Croatia, Nizhny Novgorod (2 pm ET, Fox, Telemundo)
June 22 Nigeria vs. Iceland, Volgograd (11 am ET, Fox, Telemundo)
June 26 Nigeria vs. Argentina, St. Petersburg (2 pm ET, *Fox, Telemundo) — Iceland vs. Croatia, Rostov (2 pm ET, *FS1, Universo)

GROUP E:
June 17 Costa Rica vs. Serbia, Samara (8 am ET, Fox, Telemundo) — Brazil vs. Switzerland, Rostov (2 pm ET, FS1, Telemundo)
June 22 Brazil vs. Costa Rica, St. Petersburg (8 am ET, FS1, Telemundo) — Serbia vs. Switzerland, Kaliningrad (2 pm ET, Fox, Telemundo)
June 27 Serbia vs. Brazil, Spartak Stadium, Moscow (2 pm ET, *Fox, Telemundo)
— Switzerland vs. Costa Rica, Nizhny Novgorod (2 pm ET, *FS1, Universo)

GROUP F:
June 17 Germany vs. Mexico, Luzhniki Stadium, Moscow (11 am ET, FS1, Telemundo)
June 18 Sweden vs. South Korea, Nizhny Novgorod (8 am ET, FS1, Telemundo)
June 23 Germany vs. Sweden, Sochi (11 am ET, Fox, Telemundo) — South Korea vs. Mexico, Rostov (2 pm ET, Fox, Telemundo)
June 27 South Korea vs. Germany, Kazan (10 am ET, *FS1, Universo) — Mexico vs. Sweden, Ekaterinburg (10 am ET, *Fox, Telemundo)

GROUP G:
June 18 Belgium vs. Panama, Sochi (11 am ET, FS1, Telemundo) — Tunisia vs. England, Volgograd (2 pm ET, FS1, Telemundo)
June 23 Belgium vs. Tunisia, Spartak Stadium, Moscow (8 am ET, FS1, Telemundo)
June 24 England vs. Panama, Nizhny Novgorod (8 am ET, FS1, Telemundo)
June 28 England vs. Belgium, Kaliningrad (2 pm ET, *Fox, Telemundo) — Panama vs. Tunisia, Saransk (2 pm ET, *FS1, Universo)

GROUP H:
June 19 Colombia vs. Japan, Saransk (8 am ET, FS1, Telemundo) — Poland vs. Senegal, Spartak Stadium, Moscow (11 am ET, Fox, Telemundo)
June 24 Japan vs. Senegal, Ekaterinburg (11 am ET, Fox, Telemundo) — Poland vs. Colombia, Kazan (2 pm ET, Fox, Telemundo)
June 28 Japan vs. Poland, Volgograd (10 am ET, *FS1, Universo) — Senegal vs. Colombia, Samara (10 am ET, *Fox, Telemundo)

ROUND OF 16 (KNOCK-OUT STAGE)

Saturday, June 30
• 10 a.m. – Match 50: France vs. Argentina
• 2 p.m. – Match 49: Uruguay vs. Portugal
Sunday, July 1
• 10 a.m. – Match 51: Spain vs. Russia
• 2 p.m. – Match 52: Croatia vs. Denmark
Monday, July 2
• 10 a.m. – Match 53: Brazil vs. Mexico
• 2 p.m. – Match 54: Belgium vs. Japan
Tuesday, July 3
• 10 a.m. – Match 55: Sweden vs. Switzerland
• 2 p.m. – Match 56: Colombia vs. England

QUARTERFINALS – VÒNG TỨ KẾT

July 6: Uruguay vs. France, Nizhny Novgorod (10 am ET, FS1, Telemundo) — Brazil vs. Belgium, Kazan (2 pm ET, FS1, Telemundo)
July 7: Sweden vs. England, Samara (10 am ET, Fox, Telemundo) — Russia vs. Croatia, Sochi (2 pm ET, Fox, Telemundo)

SEMIFINALS – VÒNG BÁN KẾT

July 10: France vs. Belgium, St. Petersburg (2 pm ET, Fox, Telemundo)
July 11: England vs. Croatia, Luzhniki Stadium, Moscow (2 pm ET, Fox, Telemundo)

THIRD-PLACE GAME – TRANH HẠNG BA

July 14: Belgium vs. England, St. Petersburg (10 am ET, Fox, Telemundo)

FINAL – TRẬN CHUNG KẾT

July 15: France vs. Croatia, Luzhniki Stadium, Moscow (11 am ET, Fox, Telemundo)

Share this post